Lấy ý kiến nhân dân về Dự thảo văn bản quy phạm pháp luật
Dự thảo Thông tư sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 21/2018/TT – BYT ngày 12 tháng 09 năm 2018 của Bộ trưởng Bộ Y tế quy định việc đăng ký lưu hành thuốc cổ truyền, dược liệu
(18/12/2020 05:53:00)
Bộ Y tế đang dự thảo Thông tư sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 21/2018/TT – BYT ngày 12 tháng 09 năm 2018 của Bộ trưởng Bộ Y tế quy định việc đăng ký lưu hành thuốc cổ truyền, dược liệu. Cổng Thông tin điện tử Chính phủ xin giới thiệu toàn văn và đề nghị các cơ quan, tổ chức, cá nhân trong và ngoài nước nghiên cứu, đóng góp ý kiến.
 [Xem toàn văn]
Họ và tên*
Địa chỉ*
Điện thoại
Fax
Email*
Tiêu đề*
Nội dung*
File đính kèm
(*.doc,*.docx,*.xls,*.xlsx,*.ppt,*.pptx,*.rtf,*.txt,*.zip,*.pdf,*.rar,*.tar)
 
Mã an toàn*
Dự thảo đã hết hạn lấy ý kiến đóng góp!
Các ý kiến đóng góp
Tiêu đề:Góp ý dự thảo: Dự thảo Thông tư sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 21/2018/TT – BYT ngày 12 tháng 09 năm 2018 của Bộ trưởng Bộ Y tế quy định việc đăng ký lưu hành thuốc cổ truyền, dược liệu
Người gửi: Nguyễn Thị Thùy Linh
Email: tuonglinh.dkh@...

1. Đối với khoản 15, Điều 1 của dự thảo Thông tư, đối với thuốc là sản phẩm thuộc đề tài nghiên cứu khoa học thì có thể được miễn hoặc miễn thử một số giai đoạn lâm sàng, vậy đề tài nghiên cứu khoa học ở đây có quy định là từ cấp nào trở lên không?

2. Đối với điểm 1, khoản 16, Điều 1, danh mục SCI được nhắc tới có thể có phụ lục riêng quy định cụ thể các tạp chí thuộc danh mục này được không?

          3. Khoản 12 Điều 1: Với những thuốc cổ truyền đã được cấp giấy đăng ký lưu hành trước ngày Luật Dược số 105/2016/QH có hiệu lực, tuy nhiên đến thời điểm hiện tại thuốc đã hết hiệu lực giấy đăng ký lưu hành, thì có được gọi là "gia hạn" không? Hoặc có ưu tiên gì với trường hợp đăng ký lại không?
Về đầu trang        
Cổng TTĐT Chính phủ Báo điện tử Chính phủ       Giới thiệu Cổng TTĐT Chính phủSơ đồ Cổng thông tinLiên hệEnglish中文     
© CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ CHÍNH PHỦ
Tổng Giám đốc: Nguyễn Hồng Sâm
Trụ sở: 16 Lê Hồng Phong - Ba Đình - Hà Nội.
Điện thoại: Văn phòng: 080 43162; Fax: 080.48924; Email: thongtinchinhphu@chinhphu.vn.
Bản quyền thuộc Cổng Thông tin điện tử Chính phủ.
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Chính phủ' hoặc 'www.chinhphu.vn' khi phát hành lại thông tin từ các nguồn này.